Tìm kiếm nhanh

chuyển đổi dữ liệu giữa module ảo sang module chính

Thảo luận trong 'Hỗ trợ modules' đăng bởi vanthanh88, 14/02/2017 19:55.

• vanthanh88

vanthanh88 lê văn thanh

Chào anh  em trong diễn đàn mình mới sử dụng nuke hôm nay mình có câu hỏi nhờ anh em giúp đỡ. như tiêu đề mình hiện có một module ảo của module tin tức giờ mình muốn chuyển dữ liệu từ module ảo này sang module tin tức thì phải làm sao ạ. mong anh em chỉ giáo. em cảm ơn ạ

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Chuyển hoàn toàn từ ảo sang chính thì dễ. Còn chuyển một phần nào đó thì khó.

Bạn định làm cách nào ?

• vanthanh88

vanthanh88 lê văn thanh

Mình muốn chuyển tất cả từ module ảo sang module chính bạn à

• anhyeuviolet

anhyeuviolet Kenny Nguyen

Thử nhé:

///// Nhân bản Database \\\\\
    Cài lại module đích (Module chính), chọn Chỉ cài module.

https://github.com/anhyeuviolet/nukeviet-tools

Tải về. Mở ra, điền giá trị cho biến $module và $clone. ( Trong file dùng ví dụ là shops cho module ảo có tên product). Ở đây hiểu $module là tên module nguồn lấy dữ liệu, còn $clone là module đích.

Upload vào thư mục gốc (ngang hàng với index.php, hay thư mục includes của NukeViet), đăng nhập quyền GOD ADMIN, sau đó chạy file với đường dẫn: domain.com/clone-modules.php

Lưu ý xem màn hình có xuất ra lỗi nào không. Nếu có thì copy lên đây.

Xử lý thêm: Copy toàn bộ file của thư mục shops sang module ảo mới (product) bên trong uploads và assets. Ví dụ:

uploads/shops => uploads/product
    assets/shops => assets/product

Truy cập ACP, sửa một bài nào đó xem có lỗi không. Ra trang chủ, click xem một bài nào đó để kiểm lỗi.